Có được thuê tư vấn quản lý dự án đầu tư xây dựng?
9 10 2402

Có được thuê tư vấn quản lý dự án đầu tư xây dựng?

Ông Đỗ Văn Nhiệm hỏi: Các dự án thuộc vốn ngân sách Nhà nước (đầu tư công) thì Ban quản lý xây dựng nông thôn mới xã có được phép thuê đơn vị tư vấn quản lý dự án có đủ điều kiện năng lực không?

 

anh minh hoa

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Điểm d, Khoản 1, Điều 18 Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng, đối với dự án đầu tư xây dựng do UBND cấp xã quyết định đầu tư thì UBND cấp xã thực hiện vai trò của chủ đầu tư đồng thời ký kết hợp đồng với Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng của cấp huyện hoặc Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng quy định tại Khoản 5, Điều 17 Nghị định số 59/2015/NĐ-CP để thực hiện quản lý dự án.

Theo Baochinhphu.vn

Tags

[Trở về] [Đầu trang] In bài viết Gửi cho bạn bè

Các tin khác:
Story
Mở tuyến taxi nước Hồ Tây: Nên “cởi mở” với những ý tưởng mới
“Để tránh ùn tắc giao thông, nhiều nước trên thế giới đã áp dụng thành công mô hình taxi nước. Việc này không những giảm tải được ách tắc giao thông, mà còn đồng thời kết hợp phát triển du lịch. Chúng ta nên tổng kết lại các mô hình hiện đại của thế giới và dựa trên cơ sở đó áp dụng cho giao thông Hà Nội”.
Thăm dò ý kiến
Bạn thường lấy văn bản pháp lý về xây dựng từ đâu?
Download trên mạng
Đi mua
Từ cơ quan
Từ bạn bè đồng nghiệp
ntm
Thống kê truy cập
Số người online:   0007
Lượt truy cập   3674840